0.1 C
New York
Wednesday, February 21, 2024

69వ జాతీయ చలనచిత్ర అవార్డులు

- Advertisement -

ఉత్తమ ఫీచర్ ఫిల్మ్: రాకెట్రీ

ఉత్తమ దర్శకుడు: నిఖిల్ మహాజన్, గోదావరి

సంపూర్ణ వినోదాన్ని అందించే ఉత్తమ ప్రజాదరణ పొందిన చిత్రం: RRR

నేషనల్ ఇంటిగ్రేషన్: ది కాశ్మీర్ ఫైల్స్‌పై ఉత్తమ ఫీచర్ ఫిల్మ్‌గా నర్గీస్ దత్ అవార్డు

ఉత్తమ నటుడు: అల్లు అర్జున్, పుష్ప

ఉత్తమ నటి: అలియా భట్, గంగూబాయి కతియావాడి మరియు కృతి సనన్, మిమీ

ఉత్తమ సహాయ నటుడు: పంకజ్ త్రిపాఠి, మిమీ

ఉత్తమ సహాయ నటి: పల్లవి జోషి, ది కాశ్మీర్ ఫైల్స్

ఉత్తమ చైల్డ్ ఆర్టిస్ట్: భవిన్ రాబారి, ఛెలో షో

ఉత్తమ తొలిచిత్రంగా ఇందిరాగాంధీ అవార్డు a

దర్శకత్వం: మెప్పడియాన్, విష్ణు మోహన్

సామాజిక సమస్యలపై ఉత్తమ చిత్రం: అనునాద్-ది రెసొనెన్స్

పర్యావరణ పరిరక్షణ/పరిరక్షణపై ఉత్తమ చిత్రం: ఆవాసవ్యూహం

ఉత్తమ బాలల చిత్రం: గాంధీ అండ్ కో

ఉత్తమ స్క్రీన్ ప్లే (ఒరిజినల్): షాహి కబీర్, నయట్టు

ఉత్తమ స్క్రీన్ ప్లే (అడాప్టెడ్): సంజయ్ లీలా భన్సాలీ & ఉత్కర్షిణి వశిష్ఠ, గంగూబాయి కతియావాడి

ఉత్తమ సంభాషణ రచయిత: ఉత్కర్షిణి వశిష్ఠ & ప్రకాష్ కపాడియా, గంగూబాయి కతియావాడి

ఉత్తమ సంగీత దర్శకుడు (పాటలు): దేవి శ్రీ ప్రసాద్, పుష్ప

ఉత్తమ సంగీత దర్శకత్వం (నేపథ్య సంగీతం): MM కీరవాణి, RRR

ఉత్తమ నేపథ్య గాయకుడు: కాల భైరవ, RRR

ఉత్తమ నేపథ్య గాయని: శ్రేయా ఘోషల్, ఇరవిన్ నిజల్

బెస్ట్ లిరిక్స్: చంద్రబోస్, కొండ పొలం దమ్ ఢాం ఢాం

ఉత్తమ ఆడియోగ్రఫీ (లొకేషన్ సౌండ్ రికార్డిస్ట్): అరుణ్ అశోక్ & సోను కె పి, చవిట్టు

ఉత్తమ ఆడియోగ్రఫీ (సౌండ్ డిజైనర్): అనీష్ బసు, జిల్లీ

ఉత్తమ ఆడియోగ్రఫీ (ఫైనల్ మిక్స్‌డ్ ట్రాక్‌కి రీ-రికార్డిస్ట్): సినోయ్ జోసెఫ్, సర్దార్ ఉదమ్

ఉత్తమ కొరియోగ్రఫీ: ప్రేమ్ రక్షిత్, RRR ఉత్తమ సినిమాటోగ్రఫీ: అవిక్ ముఖోపాధ్యాయ, సర్దార్ ఉదమ్ఉత్తమ కాస్ట్యూమ్ డిజైనర్: వీర కపూర్ ఈ, సర్దార్ ఉదంఉత్తమ స్పెషల్ ఎఫెక్ట్స్: శ్రీనివాస్ మోహన్, RRRఉత్తమ ప్రొడక్షన్ డిజైన్: డిమిత్రి మలిచ్ మరియు మాన్సీ ధ్రువ్ మెహతా, సర్దార్ ఉదమ్ఉత్తమ ఎడిటింగ్: సంజయ్ లీలా భన్సాలీ, గంగూబాయి కతియావాడిబెస్ట్ మేకప్: ప్రీతీషీల్ సింగ్, గంగూబాయి కతియావాడిఉత్తమ స్టంట్ కొరియోగ్రఫీ: కింగ్ సోలోమన్, RRRస్పెషల్ జ్యూరీ అవార్డు: షేర్షా, విష్ణువర్ధన్ప్రత్యేక ప్రస్తావన: 1. దివంగత శ్రీ నల్లంది, కడైసి వివాహాయి 2. అరణ్య గుప్తా & బితాన్ బిస్వాస్, జిల్లీ 3. ఇంద్రన్స్, హోమ్ 4. జహనారా బేగం, అనూర్ఉత్తమ హిందీ చిత్రం: సర్దార్ ఉదమ్ఉత్తమ కన్నడ చిత్రం: 777 చార్లీఉత్తమ మలయాళ చిత్రం: హోమ్ఉత్తమ గుజరాతీ చిత్రం: ఛెలో షోఉత్తమ తమిళ చిత్రం: కడైసి వివాహాయిఉత్తమ తెలుగు చిత్రం: ఉప్పెనఉత్తమ మైథిలి చిత్రం: సమనంతర్ఉత్తమ మిస్సింగ్ చిత్రం: బూంబా రైడ్ఉత్తమ మరాఠీ చిత్రం: ఏక్దా కాయ్ జలాఉత్తమ బెంగాలీ చిత్రం: కల్‌కోఖోఉత్తమ అస్సామీ చిత్రం: అనూర్ఉత్తమ మెయిటీలోన్ చిత్రం – ఐఖోయిగి యమ్ఉత్తమ ఒడియా చిత్రం – ప్రతీక్షఉత్తమ పరిశోధనాత్మక చిత్రం: లుకింగ్ ఫర్ చలాన్ఉత్తమ అన్వేషణ చిత్రం: ఆయుష్మాన్ఉత్తమ విద్యా చిత్రం: సిర్పిగాలిన్ సిర్పంగల్ఉత్తమ షార్ట్ ఫిక్షన్ ఫిల్మ్: దాల్ భట్ఉత్తమ యానిమేషన్ చిత్రం: కందితుండుకుటుంబ విలువలపై ఉత్తమ చిత్రం: చాంద్ సాన్సేఉత్తమ నాన్-ఫీచర్ ఫిల్మ్: ఏక్ థా గావ్ఉత్తమ దర్శకత్వం (నాన్ ఫీచర్ ఫిల్మ్): బకుల్ మతియాని, స్మైల్ ప్లీజ్ఉత్తమ సినిమాటోగ్రఫీ (నాన్ ఫీచర్ ఫిల్మ్): బిట్టు రావత్, పటాల్ఉత్తమ ఆడియోగ్రఫీ (ఫైనల్ మిక్స్‌డ్ ట్రాక్ యొక్క రీ-రికార్డిస్ట్) (నాన్-ఫీచర్ ఫిల్మ్): ఉన్ని కృష్ణన్, ఏక్ థా గావ్ఉత్తమ ప్రొడక్షన్ సౌండ్ రికార్డిస్ట్ (లొకేషన్/సింక్ సౌండ్) (నాన్ ఫీచర్ ఫిల్మ్): సురుచి శర్మ, మీన్ రాగ్ఉత్తమ ఎడిటింగ్ (నాన్-ఫీచర్ ఫిల్మ్): అబ్రో బెనర్జీ, ఇఫ్ మెమరీ సర్వ్ మి రైట్ఉత్తమ సంగీత దర్శకత్వం (నాన్ ఫీచర్ ఫిల్మ్): ఇషాన్ దివేచా, సక్సలెంట్ఉత్తమ కథనం/వాయిస్ ఓవర్ (నాన్-ఫీచర్ ఫిల్మ్): కులద కుమార్ భట్టాచార్జీ, హతిబొందుప్రత్యేక ప్రస్తావన (నాన్-ఫీచర్ ఫిల్మ్): 1. అనిరుద్ధ జట్కర్, బలే బంగార, 2. శ్రీకాంత్ దేవా, కరువారై, 3. శ్వేతా కుమార్ దాస్, ది హీలింగ్ టచ్, 4. రామ్ కమల్ ముఖర్జీ, ఏక్ దువాసినిమాపై ఉత్తమ పుస్తకం: లక్ష్మీకాంత్ ప్యారేలాల్ సంగీతం: రాజీవ్ విజయకర్ రచించిన ది ఇన్‌క్రెడిబ్లీ మెలోడియస్ జర్నీఉత్తమ సినీ విమర్శకుడు: పురుషోత్తమా చార్యులుఉత్తమ ఫిల్మ్ క్రిటిక్ (ప్రత్యేక ప్రస్తావన): సుబ్రమణ్య బందూర్

RELATED ARTICLES

spot_img

Latest Articles

error: Content is protected !!